आयजीपी बृहन् मुंबई ने येथे प्रसिद्धीस दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की आरे वनपरिक्षेत्रातील संपूर्ण जमीन वनविभागाकडे देण्यात यावी

IGP-Logo-256x256

इंडिया ग्रीन्स पार्टी

(बृहन मुंबई)

प्रेस विधान

मुंबई,18 जून 2021: आरे फॉरेस्टची ८१२ एकर जमीन महाराष्ट्र सरकारने एसजीएनपी वनविभागाला हस्तांतरित करण्यात आल्याच्या प्रतिसादात, आयजीपी बृहन् मुंबई राज्य समितीने आज या निर्णयाचे स्वागत केले, पण ते म्हणाले की, त्यांना आरे फॉरेस्टच्या संपूर्ण 3500 एकरातील वन्यजीव, वनस्पती, प्राणी आणि जैवविविधता संरक्षित आणि पुनरुज्जीवीत करण्याची राज्य सरकार कडून हमी मिळाली पाहिजे.


आयजीपी बृहन् मुंबई राज्य समितीने येथे प्रसिद्धीस दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की आरे वनपरिक्षेत्रातील संपूर्ण ३५०० एकर जमीन एसजीएनपी वनविभागाकडे देण्यात यावी आणि आरे वनपरिक्षेत्रात राहणार्या आदिवासींना विस्थापन किंवा स्थानांतरणापासून संरक्षण दिले पाहिजे.


आरे वनक्षेत्रातील अतिक्रमण थांबविणे आवश्यक आहे आणि या समस्येवर तोडगा काढण्यासाठी राज्य सरकारने योग्य ती उपाययोजना करण्याची गरज असल्याची आय जी पी पक्षाच्या बृहन् मुंबई घटकाने निदर्शनास आणले आहे.


आरे वनास अतिक्रमण, जंगलतोड व वृक्ष तोड पासून वाचविण्यासाठी निषेधार्थ सहभागी झालेल्या सर्व कार्यकर्ते, आदिवासी, विद्यार्थी व इतर नागरिकांविरूद्ध न्यायालयीन खटले मागे घेण्यास कायदेशीररित्या मान्यता देण्याची आवश्यक असलेली औपचारिक प्रक्रिया त्वरित करावी, अशी मागणी पक्षाच्या बृहन् मुंबई घटकाने केली आहे.
आयजीपी बृहन् मुंबई राज्य कार्यकारी समितीने घोषित केले की ते बृहन् मुंबईच्या सर्व पर्यावरण संवेदनशील क्षेत्रांचे धोकादायक कार्यांपासून व उपक्रमांपासून  संरक्षण करण्यासाठी वचनबद्ध आहेत.


– बृहन् मुंबई राज्य कार्यकारिणी समितीचे प्रवक्ते मुकेश बी एस जाधव.

……………………………………………………………..

(इंडिया ग्रीन्स पार्टी लोक प्रतिनिधित्व अधिनियम,1951 की धारा 29ए के तहत भारत के चुनाव आयोग के साथ पंजीकृत है। पंजीकरण संख्या: 56/476/2018-19/ पीपीएस-I, 18/07/2019 से प्रभावी।)

पंजीकृत कार्यालय: 104, वर्धमान कॉम्प्लेक्स, पहली मंजिल, एलएससी, सविता विहार, दिल्ली-110092

राष्ट्रीय प्रधान कार्यालय: ग्रीनधाम आनंदीचैत, इंद्राबलभद्र परिसर, उणचिर-डुंकटोक, पोस्ट-घुड़दौड़ी, पट्टी-इदवालस्युं, पौड़ी गढ़वाल, उत्तराखंड, भारत.  पिन-246194ईमेल: indiagreensparty@gmail.com वेबसाइट: https://indiagreensparty.org